shafi_banner

Menene Ya Kamata Ku Kula da Lokacin Shigar Nuni na LED na waje?

Tsarin Karfe

Yawancin lokaciwaje LED nunigirman yana da girma, kuma yawancinsu ana girka su a wurare masu yawa.Zane na tsarin karfe ya kamata yayi la'akari da tushe, saurin iska, mai hana ruwa, ƙura-hujja, tabbatar da danshi, yanayin zafi, kariyar walƙiya, kewaye da yawan jama'a, da dai sauransu.A cikin tsarin ƙarfe, kayan aikin taimako irin su akwatunan rarraba wutar lantarki, na'urorin kwantar da iska, magoya bayan axial, da hasken wuta suna buƙatar shigar da kayan aikin kulawa irin su aisles da ladders.

jagoran nuni tsarin

Tabbacin Danshi

Nunin LED na waje sau da yawa yana fallasa ga rana da ruwan sama, yanayin aiki yana da tsauri, kuma kayan aikin lantarki suna da ɗanɗano ko datti sosai, wanda zai haifar da ɗan gajeren kewayawa ko ma wuta, yana haifar da asara.Don haka, allon nunin LED da haɗin gwiwa tsakanin allon nunin LED da ginin dole ne su kasance masu tsattsauran ruwa da ruwa.Kuma nunin LED ya kamata ya sami matakan magudanar ruwa mai kyau.Da zarar ruwan ya taru, ana iya zubar da shi lafiya.Tabbatar kula da mai hana ruwa da danshi.

Samun iska da Watsewar Zafi

Nunin waje na LED ya kamata a sanye shi da na'urar sanyaya iska da sanyaya don kiyaye zafin ciki na allon tsakanin -10°C da 40°C.Allon LED na wajekanta za ta haifar da wani adadin zafi lokacin da yake aiki.Idan yanayin yanayin zafi ya yi yawa kuma zafi ya yi rauni, haɗin haɗin gwiwar na iya yin aiki yadda ya kamata, ko ma a ƙone shi, ta yadda tsarin nunin LED ba zai iya aiki akai-akai ba.

LED nuni shigarwa

Kariyar Walƙiya

Hatsarin walƙiya na iya buga allon LED kai tsaye, sannan ya zubo ƙasa ta na'urar da ke ƙasa.Yawan wuce gona da iri yayin faruwar walƙiya yana haifar da lalacewar injina, lantarki da kuma yanayin zafi.Maganinta shine haɗin kai na equipotential, wato, casing ɗin ƙarfe wanda ba a ƙasa ko ƙasa mara kyau ba, murfin ƙarfe na kebul, firam ɗin ƙarfe a cikin nuni da na'urar da ke ƙasa ana haɗa su da ƙarfi don hana abubuwa shiga saboda babban ƙarfin lantarki da aka jawo. ko kuma walƙiya ta faɗo akan na'urar da ke ƙasa.Babban yuwuwar watsawa da ƙasa ke haifarwa yana haifar da rufin ciki na kayan aiki da kuma jujjuyawar ƙarfin wutar lantarki na cibiyar kebul.Abubuwan nunin LED na waje suma suna fuskantar ƙaƙƙarfan hare-haren lantarki da ƙaƙƙarfan hare-hare ta hanyar walƙiya.Domin ba da damar fitar da babban wutar lantarki da walƙiya ke haifarwa cikin lokaci, rage yawan ƙarfin wutar lantarki akan kayan aiki tare da iyakance igiyoyin kutsawa da walƙiya ke haifarwa.Yawancin lokaci ya kamata a sanya na'urorin kariya na walƙiya akan nuni da gine-gine.

waje LED nuni

Ya kamata a yi la'akari da hanyar ƙasa na masana'anta LED bisa ga takamaiman halin da ake ciki, lokacin da aka saita allon nunin LED shi kaɗai, yakamata a saita tsarin ƙasa daban, kuma juriya na ƙasa bai wuce 4 ohms ba.Lokacin da aka haɗa allon nuni na LED zuwa bangon waje na ginin, babban jikin allon nunin LED da harsashi ya kamata su kula da kyakkyawar alaƙar ƙasa tare da ginin, kuma su raba ƙasa gaba ɗaya tare da ginin, kuma juriya na ƙasa bai kamata ya kasance ba. fiye da 1 ohm.

Tsarin samar da wutar lantarki na nunin waje na LED gabaɗaya yana ɗaukar AC11V / AC220V, wanda ke buƙatar canjin ƙarfin grid bai wuce 10% ba, kuma yana ba da kyakkyawan tsarin ƙasa.Don masu saka idanu tare da ikon sama da 10kW, yakamata a kafa kabad ɗin rarraba wutar lantarki na musamman.Za'a iya zaɓar majalisar rarraba wutar lantarki tare da sarrafa nesa ko aikin kulawar PLC kamar yadda ake buƙata, kuma ma'aunin wutar lantarki tare da aikin sarrafa PLC ya fi hankali, kuma ana iya zaɓar mai sarrafa LCD kamar yadda ake buƙata don sarrafa nunin nunin LED na nesa da iska. kwandishana, magoya baya da sauran kayan aiki a allon Hakanan zai iya saka idanu yanayin zafin jiki a cikin allon da hasken yanayi a wajen allo a ainihin lokacin, kuma yana da daidai bayanin ƙararrawa.Yanayin muhalli na gaba ɗaya na allon nuni na waje ba su da kyau, kuma ana ba da shawarar yin amfani da akwatin rarraba wanda mai sarrafa shirye-shirye ke sarrafawa;aikin allon nuni na cikin gida yana da mafi kyawun yanayin muhalli da iyakataccen sarari, don haka ana iya sarrafa shi ba tare da mai sarrafa shirye-shirye ba.

Domin hana tashin gobarar kwatsam, yakamata a sanya maɓalli na wuta a babban mashigin wutar lantarki.Ikon LCD da saka idanu a cikin majalisar rarraba wutar lantarki na iya nuna yanayin zafi a cikin nuni a ainihin lokacin.Lokacin da allon yana cikin yanayin atomatik kuma zafin jiki ya wuce digiri 65, allon duba zai nuna cewa zafin jiki ya yi yawa, kuma mai kula da LCD zai yi ƙararrawa, kuma tsarin zai yanke wutar lantarki ta atomatik don hana wuta.Ana iya shigar da mai gano hayaki a cikin allon bisa ga ainihin halin da ake ciki.Lokacin da wuta ta faru a cikin allon, za a sami bayanai masu dacewa da sauri a kan abin dubawa, kuma ana iya haɗa shi tare da hanyar rarraba don yanke wutar lantarki ta atomatik.


Lokacin aikawa: Mayu-26-2022

Bar Saƙonku